พิษณุเวช เป็นเจ้าบ้านต้อนรับศึกษาดูงาน คณะทันตแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
07 ธันวาคม 2566
![|พิษณุเวช เป็นเจ้าบ้านต้อนรับศึกษาดูงานทันตแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร](https://website-storage.princhealth.com/psv/news/20231207043147-_dsc1651.jpg)
6 ธ.ค. 66 โรงพยาบาลพิษณุเวช ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ เป็นเจ้าบ้านต้อนรับ การศึกษาดูงานระบบการทำงานภาคเอกชนของนิสิตทันตแพทย์ชั้นปีที่ 6 คณะทันตแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร มีนิสิตทันตแพทย์ และคณาจารย์ จำนวน 50 ท่าน โดย นพ.สมคิด อุดมกิจมงคล ผู้อำนวยการ รพ. พิษณุเวช และให้เกียรติบรรยายในหัวข้อ ขั้นตอนและกระบวนการบริหารโรงพยาบาลเอกชน อีกทั้งคณะศึกษาดูงานยังได้เยี่ยมชม แผนกทันตกรรม แผนกเอกซเรย์และศูนย์สุขภาพ และ แผนกห้องผ่าตัด บรรยากาศในงานเต็มไปด้วยความรู้ และความสนุก ในกิจกรรมครั้งนี้